๑۩۞۩๑™ (¯`◦○♥▒¦TEEN NAM ĐÀN ¦▒♥○◦´¯)™« — ๑۩۞۩
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑۩۞۩๑™ (¯`◦○♥▒¦TEEN NAM ĐÀN ¦▒♥○◦´¯)™« — ๑۩۞۩

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Chào mừng bạn đến với LopNgoaiNgu.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Onlysee92
mod
mod

Chào mừng bạn đến với LopNgoaiNgu.com Vide
Bài gửiTiêu đề: Chào mừng bạn đến với LopNgoaiNgu.com   Chào mừng bạn đến với LopNgoaiNgu.com I_icon_minitimeSun Jul 04, 2010 1:53 pm

Chúng tôi sẽ giúp bạn học ngoại ngữ một cách chuyên nghiệp và nhanh nhất!

Thân chào bạn,
Để việc học ngoại ngữ của chúng ta thêm hiệu quả và đi đúng trình tự từ vỡ lòng đến nâng cao thì chúng tôi đã sấp xếp lại danh sách các mục và các bài học theo từng mục chuyên biệt, thứ tự từ trên xuống, từ vỡ lòng đến nâng cao.

Một số gợi ý nhỏ để việc học hiệu quả theo trình tự là bạn nên học ngữ pháp ABC trước, sau đó đến phần từ vựng hình ảnh và phối hợp với từ điển Anh-Viêt Việt-Anh để tra từ chéo qua lại, ví dụ bạn muốn tìm từ "yêu thương" của tiếng Anh để học thì bạn có thể dùng từ điển Việt-Anh để chuyển từ "Yêu thương" tiếng Việt sang tiếng anh hoặc bạn có thể dùng công cụ dịch nguyên câu để dịch qua lại những mẩu truyện vui, các bài báo Anh-Việt để tập đọc.

Để tập đọc và học từ vựng thì có rất nhiều bài tập rất hay như; học từ vựng với hình ảnh có phát âm, 800 từ cơ bản, từ điển hình Anh-Việt, video 1000 từ thông dụng và rất nhiều bài khác, nhưng ở đây tôi sẽ giới thiệu bạn nên học video 1000 từ thông dụng trước và nên phối hợp dùng từ điển thường xuyên, vì trong từ điển có phần phiên âm quốc tế và có phát âm. Để nghe phát âm thì bạn hãy bấm vào hình cái loa sau đó nghe và đọc theo, tuy lúc đầu đọc theo có thể bạn đọc chưa đúng nhưng hãy cố đọc theo để cho thuộc mặt chữ, và sau này học luyện nghe theo giọng người bản ngữ thì bạn sẽ tự đông điều chỉnh lại chính xác.

Trong quá trình học từ vựng cũng như xem các bài khác trên lopngoaingu.com thì từ nào không biết thì bạn hãy click nháy 2 cái để tra từ nhanh, trong trường hợp từ cần tra là dạng hình ảnh thì bạn hãy nhấp chuột phải để hiện từ điển và gõ từ cần tra vào.

Sau khi bạn đã có một số kiến thức về ngữ pháp cũng như từ vựng thì bạn hãy bắt đầu luyện nghe. Bạn nên luyện nghe các bài dễ trước, ví dụ như American Streamline Departure, và bạn nên chọn những bài nghe từ nhỏ nhất (theo số thứ tự) và sau này sẽ nghe tiếp các bài có số thứ tự lớn hơn.

Tiếp theo các bài luyện nghe thì bạn bước sang các bài luyện nói và viết, hãy bắt đầu với các bài hướng dẫn nói như Say it naturally và học thêm các động từ bất quy tắc

Sau khi bạn đã học qua những phần trên thì bạn hãy tập làm bài tập đạng trắc nghiệp chọn câu đúng sai, Lớp ngoại ngữ chúng tôi có trên 1000 bài tập TOEFL với nhiều cấp độ khác nhau nhưng tốt nhất bạn nên làm bài tập ở level A trước.

Sau những bài tập điều có đáp án và số câu trả lời đúng sai của bạn. Nếu bạn trả đúng thì rất mừng nhưng cho dùng bạn trả lời sai thì cũng rất vui vì bạn sẽ rút ra kinh nghiệp và học được các câu trả lời đúng theo đáp án.

Còn nếu bạn đã có một số kiến thức Anh Văn nhất định thì bạn có thể tự chọn bài học phù hợp để học.

Một gợi ý nhỏ là các menu đã được chúng tôi sắp xếp theo thứ tự, từ dễ đến khó, tính từ trên xuống. Mong bạn hãy dựa vào đó để tìm bài học cho phù hợp với trình độ của mình.

Cuối cùng, nếu bạn chịu khó, siêng năng học theo hướng dẫn và làm những bài tập ở lopngoaingu.com thì chúng tôi tin rằng sau một thời gian trình độ Anh ngữ của bạn sẽ không thua gì những bạn học chuyên ngành Anh ngữ.

Xin cảm ơn bạn và chúc bạn thành công với lopngoaingu.com.

Trân Trọng!
Ban Biên Tập Lớp Ngoại Ngữ.
LớpNgoạiNgữ.Com

Chào mừng bạn đến với LopNgoaiNgu.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang